ਲੰਗਰ ਅਤੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਸਮਾਨ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ

22

ਜੀਓ ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 26 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਦੇ ਤਾਲਮੇਲ ਤਹਿਤ, ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਕਈ ਬੋਰਡਾਂ ਤੇ ਬੈਠੇ ਕਿਸਾਨ, ਖਾਣੇ ਦੇ ਪੈਕੇਟ ਅਤੇ ਹੋਰ ਜਰੂਰੀ ਸਾਮਾਨ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।  ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਗਾਜੀਪੁਰ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨ ਫਰੰਟੀਅਰ, ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਬੱਸ ਅੱਡਿਆਂ, ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ਅਤੇ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿਚ ਭੋਜਨ ਵੰਡ ਰਹੇ ਹਨ.  ਪੈਕਿੰਗ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਕੱਲ ਤੋਂ ਸਿੰਘੂ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।  ਟਿਕਰੀ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਇੱਕ ਸਮੂਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, ਜੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਲੋੜਵੰਦ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ.

ਜਦੋਂ ਸਰਕਾਰੀ ਮਸ਼ੀਨਰੀ ਫੇਲ ਹੋ ਚੁਕੀ ਹੈ ਤਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕ ਇਕ ਦੂਜੇ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ.  ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ, ਜਦੋਂ ਲੋਕ ਸਿਹਤ ਦੀ ਮਾੜੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਹਨ, ਇਕ ਦੂਜੇ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨਾ ਭਾਈਚਾਰਾ ਅਤੇ ਏਕਤਾ ਦੀ ਇਕ ਮਿਸਾਲ ਹੈ.  ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੇ ਰਸਤੇ ਜੋ ਵੀ ਆਕਸੀਜਨ ਜਾਂ ਹੋਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨ ਆ ਰਹੇ ਹਨ, ਵਲੰਟੀਅਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਪੂਰੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਤਕ ਪਹੁੰਚਣ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ.  ਇਹ ਕਿਸਾਨ ਲਹਿਰ ਮਨੁੱਖੀ ਕਦਰਾਂ ਕੀਮਤਾਂ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੇਸ਼ ਭਲਾਈ ਲਈ ਲੜਦੇ ਰਹਿਣਗੇ।

ਕਿਸਾਨ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਸਿਹਤ ਪੱਖ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਹਾਂ ਪਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਲਈ ਢਾਲ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਲੜਨ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਇਹ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵਿਰੋਧ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਨੂੰ ਦਬਾ ਨਹੀਂ ਸਕਦੀ।  ਕਿਸਾਨ ਆਪਣੀਆਂ ਫਸਲਾਂ ਦੇ ਵਾਜਬ ਭਾਅ ਦੀ ਰਾਖੀ ਲਈ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ, ਜੋ ਕਿਤੇ ਵੀ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਨਹੀਂ ਹੈ।  ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਮਕਸਦ ਇਹ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਘਰਾਣਿਆਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਰੱਖਣ ਲਈ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ, ਪਰ ਕਿਸਾਨ ਤਿੰਨ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਅਤੇ ਐਮਐਸਪੀ ਦੀ ਕਾਨੂੰਨੀ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣ ਤੱਕ ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਲੈਣਗੇ।

Jeeo Punjab Bureau

Leave A Reply

Your email address will not be published.