ਬੀਜੇਪੀ ਆਈ ਟੀ ਸੈਲ ਦਾ ਝੂਠਾ ਪ੍ਰਚਾਰ ਬੇਨਕਾਬ

ਜੀਓ ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 21 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਭਾਜਪਾ ਆਈ ਟੀ ਸੈੱਲ ਨਿਰੰਤਰ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਧਰਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਖਿਲਾਫ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ।  ਇਹ ਝੂਠ ਫੈਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਆਕਸੀਜਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਜ਼ਰੂਰੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਟਰੱਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਸਰਹੱਦਾਂ ਤੇ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।  ਕਿਸਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਫੈਲਾਉਣ ਦੇ ਵੀ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਯਤਨਾਂ ਦੀ ਨਿੰਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿਰੋਧ ਕਰਦਾ ਹੈ।  ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਤੋਂ ਦੂਰ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਸੌਣ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਬਣਾਇਆ ਸੀ.  ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅਣਮਨੁੱਖੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਇਹ ਕਾਨੂੰਨ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੇ ਥੋਪੇ ਹਨ।  ਕਿਸਾਨ ਕੋਈ ਨਵੀਂ ਚੀਜ਼ ਨਹੀਂ ਮੰਗ ਰਹੇ, ਉਹ ਸਿਰਫ ਉਹ ਸਬ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ ਜੋ ਉਹਨਾਂ ਕੋਲ ਬਚਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ.  ਹੋਂਦ ਦੀ ਇਸ ਲੜਾਈ ਵਿਚ, ਉਹ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਵੀ ਲੜ ਰਹੇ ਹਨ.

ਲਗਾਤਾਰ ਹੜਤਾਲ, ਪੱਕੇ ਮੋਰਚਿਆਂ, ਭਾਰਤ ਬੰਦ, ਰੇਲ ਜਾਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਜਦੋਂ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਨਹੀਂ ਸੁਣੀ ਤਾਂ ਕਿਸਾਨ ਮਜਬੂਰੀ ਵਿਚ ਦਿੱਲੀ ਵੱਲ ਕੁਚ ਕਰਨ ਲੱਗੇ।  26 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ, ਕਿਸਾਨ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਸ਼ਾਂਤਮਈ ਧਰਨਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਪਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਉਥੇ ਪਹੁੰਚਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।  26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਹਿੰਸਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਸਰਹੱਦਾਂ ‘ਤੇ ਵੱਡੇ ਬੈਰੀਕੇਡਸ ਅਤੇ ਕਿੱਲ ਲਾਏ ਗਏ ਅਤੇ ਪੱਥਰ ਰੱਖੇ ਗਏ.  ਪੈਦਲ ਜਾਣ ਦਾ ਵੀ ਰਸਤਾ ਨਹੀਂ ਛੱਡਿਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਆਸ ਪਾਸ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਬਦਲਵੇਂ ਰਸਤੇ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੇ.  ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਤੋਂ ਹੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਰਾਹ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੇ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਵੀ ਖੁਲ੍ਹੇ ਹਨ।  ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਲਗਾਏ ਗਏ ਵੱਡੇ ਬੈਰੀਕੇਡ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਰੁਕਾਵਟ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਉਹ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਖੋਲ੍ਹੇ ਤਾਂ ਜੋ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਕੋਈ ਦਿੱਕਤ ਨਾ ਆਵੇ।  ਕੋਰੋਨਾ ਖਿਲਾਫ ਲੜਾਈ ਵਿਚ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਤੋਂ ਭੱਜ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਕਿਸਾਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਆਮ ਨਾਗਰਿਕ ਦੇ ਨਾਲ ਹੈ।

ਸਯੁੰਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਦੇ ਸੱਦੇ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਵੱਡੇ ਜੱਥੇ ਦਿੱਲੀ ਵੱਲ ਆਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਹਨ।  ਸਿੰਘੁ, ਟਿਕਰੀ, ਗਾਜ਼ੀਪੁਰ ਅਤੇ ਸ਼ਾਹਜਹਾਂਪੁਰ ਮੋਰਚਿਆਂ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਲਈ ਕਟਾਈ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਹੀ ਕਿਸਾਨ ਵਾਪਸ ਆ ਰਹੇ ਹਨ।  ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਪ੍ਰਤੀ ਬਰਾਬਰ ਚਿੰਤਤ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਰੰਤ ਤਿੰਨ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰੋ ਅਤੇ ਐਮਐਸਪੀ ‘ਤੇ ਕਾਨੂੰਨ ਬਣਾਓ।

ਦੇਸ਼ ਭਰ ਤੋਂ ਪਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੇ ਲੰਬੇ ਸਫ਼ਰ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਹਨ.  ਦਰਅਸਲ, ਇਹ ਖ਼ਤਰਾ ਨਵਉਦਾਰਵਾਦੀ ਨੀਤੀਆਂ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਵੱਡਾ ਹਿੱਸਾ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨ ਹਨ.  ਖੁੱਲੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਅਤੇ ਨਿੱਜੀਕਰਨ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਅੱਜ ਹਜ਼ਾਰਾਂ-ਲੱਖਾਂ ਮਜ਼ਦੂਰ ਸਸਤੀ ਆਮਦਨ ਲਈ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ ਭਟਕ ਰਹੇ ਹਨ।  ਸਰਕਾਰ ਖੇਤੀ ਸੈਕਟਰ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਖੇਤੀ ਸੰਕਟ ਪੈਦਾ ਕਰਕੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ ਸਸਤੇ ਮਜ਼ਦੂਰ ਪੈਦਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਹੁਣ ਕਿਸਾਨ ਮਜ਼ਦੂਰ ਹਰ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੀਤੀਆਂ ਖਿਲਾਫ ਲੜਾਈ ਲੜਨਗੇ।

ਗਾਜੀਪੁਰ ਮੋਰਚੇ ਦੀਆਂ ਕਿਸਾਨ ਜੱਥੇਬੰਦੀਆਂ ਅਤੇ ਕਾਰਕੁਨਾਂ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਬੱਸ ਅੱਡਿਆਂ ਅਤੇ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ‘ਤੇ ਖਾਣੇ ਦੇ ਪੈਕੇਟ ਵੰਡਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ।  ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਆਨੰਦ ਵਿਹਾਰ ਬੱਸ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਪਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਪੈਕਟ ਵੰਡੇ ਗਏ।

Jeeo Punjab Bureau

Leave A Reply

Your email address will not be published.