Corona ਕਾਰਨ 10ਵੀਂ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਰੱਦ

ਜੀਓ ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ

ਚੰਡੀਗੜ, 19 ਅਪ੍ਰੈਲ

ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕਾਰਨ, ICSE Board ਨੇ ਹੁਣ 10ਵੀਂ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ। ਬੋਰਡ ਦੇ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਦਸਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਇਮਤਿਹਾਨ ਨੂੰ ਵਿਕਲਪਿਕ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਬੋਰਡ 10 ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਲਈ ਨਤੀਜਾ ਤਿਆਰ ਕਰੇਗਾ, ਜੋ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੁਲਾਂਕਣ ਵਿਧੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਜਿਹੜੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ 12 ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿਚ ਭਾਗ ਲੈ ਸਕਣਗੇ। CISCE ਬੋਰਡ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ 12 ਵੀਂ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ 12 ਵੀਂ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆਵਾਂ (ਆਫਲਾਈਨ) ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ, ਤਰੀਕ ਦਾ ਐਲਾਨ ਜੂਨ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਸੀਆਈਐਸਸੀਈ ਬੋਰਡ ਦੀ 10 ਵੀਂ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ 04 ਮਈ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਸੀ। ਇਸ ਦਾ ਆਖਰੀ ਪੇਪਰ 07 ਜੂਨ ਨੂੰ ਹੋਣਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਕਿ 12 ਵੀਂ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ 8 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਹ 18 ਜੂਨ ਨੂੰ ਸਮਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਸੀ।

Jeeo Punjab Bureau

Leave A Reply

Your email address will not be published.