229 ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਕਰਮਚਾਰੀ ਆਏ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਚਪੇਟ ਵਿਚ

ਜੀਓ ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ 25 ਫਰਵਰੀ

ਕੋਰੋਨਾ ਦਿਨੋ ਦਿਨ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਧਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦਿਨੋ ਦਿਨ ਹਾਲਾਤ ਵਿਗੜ ਰਹੇ ਹਨ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਈ ਜਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿਚ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਲਾਗੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਵਾਸ਼ਿਮ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ 318 ਨਵੇਂ ਮਰੀਜ਼ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੰਕਰਮਿਤ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਵਿਚੋਂ 229 ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਹਨ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਵਾਸ਼ਿਮ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਰਿਸੋਦ ਤਹਿਸੀਲ ਦੇ ਦੇਗਾਓਂ ਵਿਚ ਇਕ ਸਕੂਲ ਹੋਸਟਲ ਵਿਚ 229 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੋਰੋਨਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਦੱਸੀ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਰਿਸੋਦ ਤਹਿਸੀਲ ਦੇ ਪਿੰਡ ਡੇਗਾਓਂ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਆਸ਼ਰਮ ਸ਼ਾਲਾ ਵਿੱਚ ਇੱਥੇ ਹੋਸਟਲ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰਾਜ ਵਿੱਚ 8,807 ਨਵੇਂ ਮਰੀਜ਼  ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਇਹ 18 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚਾ ਅੰਕੜਾ ਹੈ। ਰਾਜ ਵਿਚ, ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿਚ 80 ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਪਿਛਲੇ 56 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ  ਜਿਆਦਾ ਹੈ।

Jeeo Punjab Bureau

Leave A Reply

Your email address will not be published.