ਟਵਿੱਟਰ ਦੇ ਸੀਈਓ ਨੇ ਹੈਸ਼ਟੈਗ #ਫਰਮਰਪ੍ਰੋਟੈਸਟਸ ਲਈ ਇਕ ਇਮੋਜੀ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਨੂੰ ਕੀਤਾ “ਪਸੰਦ”

ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 5 ਫਰਵਰੀ

ਟਵਿੱਟਰ ਦੇ ਸੀਈਓ ਜੈਕ ਡੋਰਸੀ ਨੇ ਹੈਸ਼ਟੈਗ #ਫਰਮਰਪ੍ਰੋਟੈਸਟਸ ਲਈ ਇਕ ਇਮੋਜੀ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਨੂੰ “ਪਸੰਦ” ਕੀਤਾ। ਟਵਿੱਟਰ ਦੇ ਸੀਈਓ ਨੇ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਪੋਸਟ ਜਰਨਲਿਸਟ ਕਰੇਨ ਅਟਾਇਆ ਦੇ ਟਵੀਟ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ। ਭਾਰਤ ਦੇ ਧਰੁਵੀਕਰਨ ਦੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ, ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੇ ਉਪ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਕਮਲਾ ਹੈਰਿਸ ਦੀ ਭਤੀਜੀ ਮੀਨਾ ਹੈਰਿਸ ਅਤੇ ਕੁਝ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਸਤੀਆਂ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਮਸਲਿਆਂ ਦੇ ਕਿਸੇ ਮਾਹਰ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਨਵੇਂ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਅੰਦੋਲਨ ਕਰ ਰਹੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸਮਰਥਨ ਦਿੱਤਾ।

ਗ੍ਰੇਟਾ ਥਨਬਰਗ ਨੇ ਬੈਕਲੈਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਗੂਗਲ ਡਾਕ ‘ਟੂਲਕਿੱਟ ਟੂ ਸਪੋਰਟ ਫਾਰਮਰ ਪ੍ਰੋਟੈਸਟ’ ਦੇ ਅਪਡੇਟ ਕੀਤੇ ਵਰਜ਼ਨ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ। ਡੋਰਸੀ ਨੇ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਪਸੰਦ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ: ਹੁਣ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ # ਫਾਰਮਰਪ੍ਰੋਟੇਸਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਵਿੱਟਰ ਇਮੋਜੀ ਜੋੜਨ ਲਈ”ਟਵਿੱਟਰ ਅਤੇ @ ਜੈਕ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਇਕ ਚੰਗਾ ਸਮਾਂ ਹੈ – ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਉਹਨਾਂ ਨੇ # ਲੈਕਲਾਈਵਜ਼ ਮੈਟਟਰ ਅਤੇ #ਐਂਡਸਾਰਸ ਜਿਵੇਂ ਇਤਿਹਾਸਕ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਾਂ ਦੇ ਲਈ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਸਖ਼ਤ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਵਿਚ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਨੂੰ “ਸਵਾਰਥੀ ਸਮੂਹ” ਅਤੇ “ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਹੈਸ਼ਟੈਗ ਅਤੇ ਟਿੱਪਣੀਆਂ”  ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿਚ  ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ “ਨਾ ਤਾਂ ਸਹੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹਨ।

Leave A Reply

Your email address will not be published.