ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦੀ ਆੜ ਵਿਚ ਭੜਕੀ ਹਿੰਸਾ ਲਈ ਕੌਣ ਜਿੰਮੇਦਾਰ

ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 27 ਜਨਵਰੀ

ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਟਰੈਕਟਰ ਮਾਰਚ ਦੀ ਆੜ ਵਿੱਚ ਭੜਕੀ ਹਿੰਸਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਵਿੱਚ ਜੁੱਟ ਗਈ ਹੈ । ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ 22 ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕਰ ਲਈ ਗਈ ਹੈ। ਆਈਟੀਓ, ਨਾਂਗਲੋਈ, ਮੁਬਾਰਕਾ ਰੋਡ ਸਮੇਤ ਕਈ ਸਥਾਨਾਂ ਉੱਤੇ ਜੱਮਕੇ ਬਵਾਲ ਹੋਇਆ। ਇਥੇ ਸਵਾਲ ਇਹ ਉਠ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦੀ ਆੜ ਵਿਚ ਭੜਕੀ ਹਿੰਸਾ ਲਈ ਕੌਣ ਹਨ ਜਿੰਮੇਦਾਰ?

ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂਆਂ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜਾਬੀ ਐਕਟਰ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਅਤੇ ਲੱਖਾ ਸਦਾਨਾ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ  ਨੂੰ ਉਕਸਾ ਕੇ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ । ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬੁਲਾਰੇ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਾਜਿਸ਼ ਦੇ ਤਹਿਤ ਹੰਗਾਮਾ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਸਿੱਖ ਨਹੀਂ, ਭਾਜਪਾ ਕਰਮਚਾਰੀ ਹੈ। ਉਸਦਾ ਪੀਏਮ ਮੋਦੀ ਦੇ ਨਾਲ ਫੋਟੋ ਵੀ ਹੈ । ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ  ਦੇ ਟਰੈਕਟਰਾਂ ਦਾ ਜੋ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ ,  ਉਸ ਦੀ ਭਰਪਾਈ ਪੁਲਿਸ – ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਕਰੇਗਾ।

Leave A Reply

Your email address will not be published.