ਟਰੈਕਟਰ ਪਰੇਡ, 2100 ਜਵਾਨ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀ ਸੰਭਾਲਣਗੇ ਕਮਾਨ

ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 25 ਜਨਵਰੀ

ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨ ਜੱਥੇਬੰਦੀਆਂ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਆਊਟਰ ਰਿੰਗ ਰੋਡ’ ਤੇ ਟਰੈਕਟਰ ਪਰੇਡ ਕੱਢਣਗੀਆਂ। ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਕੁੰਡਲੀ ਸਰਹੱਦ ਅਤੇ ਸੋਨੀਪਤ ਵਿੱਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਪੁਖਤਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਹਰਿਆਣਾ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਅਰਧ ਸੈਨਿਕ ਬਲ ਦੇ 2100 ਜਵਾਨ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀ ਕਮਾਨ ਸੰਭਾਲਣਗੇ। ਸੋਨੀਪਤ ਦੇ ਐਸਪੀ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਦੋ ਏਐਸਪੀ, ਪੰਜ ਡੀਐਸਪੀ ਅਤੇ 17 ਇੰਸਪੈਕਟਰਾਂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧ ਸਖਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।

ਅਰਧ ਸੈਨਿਕ ਬਲ ਦੀਆਂ 13 ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਪੁਲਿਸ ਦੀਆਂ 9 ਕੰਪਨੀਆਂ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਅਰਧ ਸੈਨਿਕ ਬਲ ਦੇ ਜਵਾਨ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਜੀਟੀ ਰੋਡ ਸਮੇਤ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਅਤੇ ਕਸਬਿਆਂ ਵਿੱਚ 25 ਬਲਾਕ ਸਥਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 25 ਗਸ਼ਤ ਟੀਮ ਵੀ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਤਿੰਨ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਕੰਟਰੋਲ ਰੂਮ ਬਣਾਏ ਹਨ ਅਤੇ ਲੋੜ ਅਨੁਸਾਰ ਡਰੋਨ ਦੁਆਰਾ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਟਰੈਕਟਰ ਪਰੇਡ ਲਈ ਟਰੈਕਟਰ ਨਿਰੰਤਰ ਪਹੁੰਚ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਾਰੇ ਡੀਐਸਪੀਜ਼ ਹਾਈਵੇ ਉੱਤੇ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਦੇਖ ਰਹੇ ਹਨ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਰਸਤੇ ‘ਤੇ ਪਰੇਡ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਨੀਮ ਫੌਜੀ ਬਲਾਂ ਦੀਆਂ 22 ਕੰਪਨੀਆਂ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਸਪਾ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਦੋ ਏਐਸਪੀ, ਪੰਜ ਡੀਐਸਪੀ ਅਤੇ 17 ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਧਾਰਣ ਕਪੜੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।

Leave A Reply

Your email address will not be published.