ਅਫਰੀਕੀ ਨਾਗਰਿਕ ਦੇ ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਕੈਪਸੂਲ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੋਕੀਨ ਦੀ ਖੇਪ ਮਿਲੀ, ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਜੀਓ ਪੰਜਾਬ

ਬੰਗਲੂਰੂ,23ਅਗਸਤ

ਇੱਕ 30 ਸਾਲਾ ਅਫਰੀਕੀ ਨਾਗਰਿਕ, ਜੋ ਕਿ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ਤੇ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਪਹੁੰਚਿਆ ਸੀ, ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਕੈਪਸੂਲ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੋਕੀਨ ਦੀ ਖੇਪ ਲੈ ਕੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ ਆਫ਼ ਰੈਵੇਨਿਊ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਉਹ 11 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕਰੀਬ 1.3 ਕਿਲੋ ਕੋਕੀਨ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਡਰੱਗ ਤਸਕਰ ਸੀ।
ਸੂਚਨਾ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਕੇਮਪੇਗੌੜਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ’ ਤੇ ਡੀਆਰਆਈ ਦੀ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਇਕਾਈ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਪੱਛਮੀ ਏਸ਼ੀਆ ਤੋਂ ਆਏ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ। ਉਸਦੇ ਸਾਮਾਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ।ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਡੀਆਰਆਈ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੀ, ਨੇ ਸ਼ੱਕੀ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਮੈਡੀਕਲ ਸਕੈਨ ਕਰਵਾਇਆ ਅਤੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਸਦੇ ਪੇਟ ਵਿੱਚੋਂ ਵੱਡੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਕੈਪਸੂਲ ਮਿਲੇ।
ਸ਼ੱਕੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕੈਪਸੂਲ ਕੱਢਣ ਲਈ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿਸ ਦੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕੋਕੀਨ ਸੀ।
ਡੀਆਰਆਈ ਦੇ ਇੱਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੱਛਮੀ ਏਸ਼ੀਆ ਤੋਂ ਇੱਕ ਫਲਾਈਟ ਵਿੱਚ ਆਏ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਯਾਤਰੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲਿੰਗ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਸ਼ੱਕੀ ਵਿਅਕਤੀ ਉਸੇ ਫਲਾਈਟ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸ਼ੱਕੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਗੁਰਦੇ ਦੀ ਬੀਮਾਰੀ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਹੈਲਥ ਵੀਜ਼ਾ ‘ਤੇ ਆਇਆ ਸੀ।
ਕੇਮਪੇਗੌੜਾ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ।
ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੋਸ਼ੀ ਦੀ ਪਛਾਣ ਜ਼ਾਹਰ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਕਿਉਂਕਿ ਜਾਂਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ੱਕੀ ਕਿਸੇ ਵੱਡੇ ਨਸ਼ਾ ਤਸਕਰੀ ਨੈਟਵਰਕ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਜਾਪਦਾ ਹੈ। ਸ਼ੱਕੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਸਮਗਲਿੰਗ ਕੋਕੀਨ ਇੱਕ ਸਹਿਯੋਗੀ ਦੁਆਰਾ ਪਹੁੰਚਾਉਣੀ ਸੀ।
ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਕਰਕੇ ਕੋਕੀਨ ਤਸਕਰੀ ਕਰਨ ਦੀ ਇਹ ਦੂਜੀ ਘਟਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਐਨਸੀਬੀ ਨੇ ਛਤਰਪਤੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਮੋਜ਼ੰਬੀਕ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕ ਨੂੰ 1.02 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਕੋਕੀਨ ਉਸਦੇ ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਛੁਪਾਉਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਫੜਿਆ ਸੀ।

Jeeo Punjab Bureau

Leave A Reply

Your email address will not be published.