Afghanistan ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਮਹਿਲਾ ਮੇਅਰ ਜ਼ਰੀਫ਼ਾ ਗ਼ਫ਼ਰੀ ਨੂੰ ਹੁਣ ‘ਤਾਲਿਬਾਨ ਤੋਂ ਜਾਨ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ’ ?

ਜੀਓ ਪੰਜਾਬ ਬਿਊਰੋ
ਕਾਬੁਲ, 17 ਅਗਸਤ
ਤਾਲਿਬਾਨਾਂ ਦੇ ਅਫ਼ਗ਼ਾਨਿਸਤਾਨ ‘ਤੇ ਕਾਬਜ਼ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਮੁਲਕ ਦੀ 27 ਸਾਲਾ ਜ਼ਰੀਫ਼ਾ ਗ਼ਫ਼ਰੀ ਨੇ 2018 ਵਿੱਚ ਮੇਅਰ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਪਰ ਜ਼ਰੀਫਾ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਭਵਿੱਖ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਤਰੇ ਵਿੱਚ ਹੋਵੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ, ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਤਾਲਿਬਾਨ ਦਾ ਰਾਜ ਆ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜ਼ਰੀਫ਼ਾ ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸਵਾਲ ਉੱਠ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਉਸ ਦਾ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਭਵਿੱਖ ਕੀ ਹੋਵੇਗਾ?

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਅਫ਼ਗ਼ਾਨਿਸਤਾਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਪੈਰ ਜਮਾ ਚੁੱਕੇ ਤਾਲਿਬਾਨ ਹੁਣ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਸਰਕਾਰ ਚਲਾਉਣਗੇ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ, 27 ਸਾਲਾ ਮੇਅਰ ਜ਼ਰੀਫ਼ਾ ਗ਼ਫ਼ਰੀ ਆਪਣੇ ਕਾਬੁਲ ਸਥਿਤ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟ ਵਿੱਚ ਬੈਠੀ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਟੁੱਟਦਾ ਵੇਖ ਰਹੀ ਹੈ। ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਜ਼ਰੀਫ਼ਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਇੱਥੇ ਬੈਠੀ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ (ਤਾਲਿਬਾਨਾਂ) ਦੇ ਆਉਣ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੀ ਹਾਂ। ਮੇਰੀ ਜਾਂ ਮੇਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਮੈਂ ਸਿਰਫ਼ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਹ (ਤਾਲਿਬਾਨ) ਮੇਰੇ ਵਰਗੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਆਉਣਗੇ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਮਾਰ ਦੇਣਗੇ। ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਛੱਡ ਸਕਦੀ। ਅਤੇ ਫਿਰ ਵੀ, ਮੈਂ ਜਾਵਾਂਗੀ ਕਿੱਥੇ?”

Leave A Reply

Your email address will not be published.