ਬੱਚੇ ਦੇ ਡਬਲ ਡੇਕਰ ਟਿਫਿਨ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਿਫਿਨ ਬਾਕਸ ਬੰਬ ਮਿਲਿਆ

30

ਜੀਓ ਪੰਜਾਬ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 9 ਅਗਸਤ

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਡੀਜੀਪੀ ਦਿਨਕਰ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਪਿੰਡ ਡਾਲੇਕੇ (ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ) ਵਿਖੇ ਐਤਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਬੱਚੇ ਦੇ ਡਬਲ ਡੇਕਰ ਟਿਫਿਨ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟਿਫਿਨ ਬਾਕਸ ਬੰਬ ਮਿਲਿਆ।

ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 7 ਅਤੇ 8 ਅਗਸਤ ਦੀ ਦਰਮਿਆਨੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਡਰੋਨ ਦੀਆਂ ਆਵਾਜ਼ਾਂ ਸੁਣੀਆਂ ਗਈਆਂ। ਫਿਰ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਇੱਕਗੁਪਤ ਰਿਪੋਰਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈ ਕਿ ਇੱਕ ਸ਼ੱਕੀ ਬੈਗ ਉੱਥੇ ਪਿਆ ਸੀ, ਜਿਸਨੂੰ ਡਰੋਨ ਦੁਆਰਾ ਸੁੱਟਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਬੈਗ ‘ਚ 7 ਪਾਊਚ , ਪੰਜ ਹੈਂਡ ਗ੍ਰਨੇਡ, ਇੱਕ ਟਿਫਿਨ, 100 ਕਾਰਤੂਸ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਗਏ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਐਨਐਸਜੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਵੀ ਬੁਲਾਇਆ ਗਿਆ। ਟਿਫਨ ਵਿੱਚ 2-3 ਕਿਲੋ ਵਿਸਫੋਟਕ ਸਮੱਗਰੀ ਤੇ ਇੱਕ ਸਵਿੱਚ ਵੀ ਸੀ । ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਰਿਮੋਟ ਕੰਟਰੋਲ ਵਿਧੀ ਲਈ ਪੀ.ਸੀ.ਵੀ ਵੀ ਸੀ। ਡੀਜੀਪੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟਿਫਿਨ ਬੰਬ ਕੁਝ ਮਾਹਰਾਂ ਨੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਸੀ

Jeeo Punjab Bureau

Leave A Reply

Your email address will not be published.